5 ข้อ เลือกธุรกิจเครือข่ายยังไง ให้ได้ธุรกิจที่ดี

อัพเดทล่าสุด 14 ก.พ. 2561 01:12:45 น. เข้าชม 54 ครั้ง

รายละเอียดประกาศ

สวัสดีครับผมสุรเชษฐ์ เกษมสานต์ เป็นอีกหนึ่งคนที่ทำธุรกิจเครือข่ายครับ แต่บทความนี้ ผมไม่ได้มานำเสนอหรือชวนทำธุรกิจเครือข่ายนะ แต่ผมจะแบ่งปันวิธีในการเลือกธุรกิจเครือข่ายที่ดีให้กับคุณ

หลายคนมองว่าธุรกิจเครือข่ายไม่ดี โอเคคุณลองนึกถึงหมอสิครับ คุณว่าอาชีพหมอเป็นอาชีพที่ดีไหม แล้วคุณคิดว่าหมอทุกคนคือคนดีไหมละครับ เพราะฉะนั้น ทุกอาชีพมีทั้งคนดีและคนไม่ดี ธุรกิจเครือข่ายเองก็เหมือนกัน มันก็คือโอกาส คือทางเลือกของคนที่อยากมีธุรกิจ แต่มันอยู่ที่ว่า คุณเจอผู้นำประเภทไหนต่างหาก เจอคนดี ทีมที่ดี คุณก็โชคดี แต่ถ้าเจอคนไม่ดี คุณควรโทษที่ตัวบุคคล ไม่ใช่โทษที่อาชีพ

ดังนั้นข้อที่ 1 คือผู้นำ เลือกผู้แนะนำหรือทีมที่คุณจะเข้าร่วมธุรกิจด้วยให้ดี ทีมที่ดีควรสอนวิธีการทำธุรกิจอย่างถูกต้องให้คุณ ไม่ใช่หลอกให้ลงทุนเยอะ ๆ สอนให้คุณไปสร้างความรำคาญให้ผู้อื่น ยกตัวอย่างเช่นการแท็กซื่อบน Facebook เป็นต้น

ข้อที่ 2 สินค้าดี คุ้มราคา ธุรกิจเครือข่ายที่ดีควรมีรายได้จากการขายสินค้า แต่ถ้าสินค้าไม่ดี แถมขายแพง ใครจะอยากกลับไปซื้อจริงไหมครับ

ข้อที่ 3 ความหลากหลายของสินค้า ยิ่งมีสินค้าหลากหลายกลุ่มยิ่งดี เพราะช่วยเพิ่มกลุ่มเป้าหมายในการทำธุรกิจให้กับคุณ

ข้อที่ 4 แผนรายได้ ธุรกิจเครือข่ายที่ดี ควรจ่ายเงินให้คุณเมื่อมีคนในเครือข่ายของคุณซื้อสินค้า แต่ถ้าเค้าจ่ายเพราะคุณแนะนำคนได้ โอเครายได้อาจดี แต่คุณอาจโดนแชร์ลูกโซ่หลอกก็ได้นะ ดังนั้นระวังธุรกิจที่จ่ายเงินง่าย ๆ จ่ายเยอะ ๆ ให้ดีครับ ถ้าคุณไม่อยากโดนหลอก

ข้อที่ 5 ความน่าเชื่อถือ ธุรกิจที่แม้แต่สำนักงานก็ไม่รู้อยู่ที่ไหน หรือเช่าตึกคนอื่นทำสำนักงาน ประวัติก็ไม่มี กับธุรกิจที่มีตัวตนจริง จับต้องได้ มีสำนักงานใหญ่ ภายใต้ที่ดินของตนเอง จดทะเบียนถูกต้องตามกฎหมาย ดำเนินธุรกิจมาแล้วหลายปี มีผลงานและรางวัลเป็นที่ยอมรับ คุณคิดว่า คุณอยากร่วมธุรกิจกับบริษัทไหนละ

ธุรกิจเครือข่ายเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ เพียงแต่ว่าควรให้เวลากับการศึกษาข้อมูลให้ดีแค่นั้นแหละ ในเมื่อนี้คือธุรกิจของคุณ คุณคือเจ้าของ คุณอยากได้ธุรกิจที่ดีหรือไม่ดีละครับ ในเมื่อเลือกธุรกิจของตัวเองทั้งที เอาให้ดีไปเลยครับ จะได้ไม่ต้องเสียเวลา เลือกใหม่ สมัครใหม่ ลงมือทำใหม่อีก แต่ถ้าคุณไม่อยากเสียเวลา ลองมาศึกษาธุรกิจที่ผมทำอยู่ได้นะครับ รับรองว่าคุณต้องชอบแน่

ศึกษาธุรกิจของผมคลิกที่ลิงค์นี้ครับ 
https://bit.ly/2tNIKne 

อ่านบทความทั้งหมดของผมได้ที่บล็อกนี้นะครับ 
https://surachate04.blogspot.com/ 

ขอให้มีความสุขครับ

สุรเชษฐ์ เกษมสานต์

หางาน, รายได้เสริม, ธุรกิจเสริม,ธุรกิจเครือข่าย, ธุรกิจออนไลน์, งานออนไลน์

ประกาศอื่นของสมาชิกท่านนี้

รายได้เสริม โอกาสสร้างรายได้ 1000 ถึง 15000 บาทต่อวัน

(สกลนคร) - ธุรกิจ งาน » ธุรกิจเสริม 27 ธ.ค. 2560

ราคา ไม่ระบุ

เข้าชม 34 ครั้ง

มันจะเป็นยังไง ถ้าสินค้าที่คุณเคยใช้ สามารถทำเงินให้คุณได้

(สกลนคร) - ธุรกิจ งาน » ธุรกิจเสริม 28 ธ.ค. 2560

เข้าชม 27 ครั้ง

รายได้เสริม คุณกำลังมองหารายได้เสริมอยู่ใช่ไหม มาทางนี้สิ

(สกลนคร) - ธุรกิจ งาน » ธุรกิจเสริม 22 ธ.ค. 2560

เข้าชม 29 ครั้ง

รายได้เสริม สำคัญมาก ทำไมคุณควรมีรายได้เสริม

(สกลนคร) - ธุรกิจ งาน » ธุรกิจเสริม 22 ธ.ค. 2560

เข้าชม 37 ครั้ง

ถ้าอยากมีรายได้เสริม ทำไมคุณควรเลือกธุรกิจนี้ เพราะอะไร

(สกลนคร) - ธุรกิจ งาน » ธุรกิจเสริม 20 ต.ค. 2560

เข้าชม 56 ครั้ง

• ผู้ลงประกาศ : สุรเชษฐ์
  • ความต้องการ : แนะนำ
  • สภาพสินค้า : ไม่ระบุ
  • วันที่ลงประกาศ : 14 ก.พ. 2561
  • อัพเดทล่าสุด : 14 ก.พ. 2561 01:12:45 น.
  • จังหวัด : สกลนคร
  • เบอร์โทรศัพท์ : 0937589157
  • Email : surac74@hotmail.co.th